![](/img/image/T7-2024/KL/8-7/image001.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Dương - Chi cục trưởng Chi cục Kiểm lâm troa trao thưởng cho các cháu đạt thành tích trong học tập năm học 2023-2024
Tiếp tục triển khai thực hiện Chỉ thị số 14/CT-TTg ngày 25/5/2021 của Thủ tướng Chính phủ về đẩy mạnh công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập giai đoạn 2021-2030, được sự nhất trí của Ban lãnh đạo Chi cục Kiểm lâm Ninh Bình, ngày 07 tháng 7 năm 2024 Ban chấp hành Công đoàn cơ sở Chi cục Kiểm lâm phối hợp với Ban Khuyến học tổ chức các hoạt động nhằm động viên, khen thưởng, khích lệ các cháu là con của công chức, viên chức, người lao động trong Chi cục có thành tích trong học tập năm học 2023-2024. Các hoạt động khuyến học trong năm nay được triển khai với hai nội dung gồm: tổ chức Hội nghị gặp mặt và trao thưởng cho các cháu là con công chức, viên chức, người lao động trong Chi cục đạt thành tích cao trong học tập và tổ chức tham quan, tìm hiểu, học tập công tác bảo tồn động vật hoang dã, bảo tồn đa dạng sinh học trong hệ sinh thái rừng trên núi đá vôi tại Cơ sở bảo tồn Gấu Ninh Bình và Vườn Quốc gia Cúc Phương.
![](/img/image/T7-2024/KL/8-7/image003.jpg)
Đồng chí Đinh Thị Hường - Phó Chi cục trưởng Chi cục Kiểm lâm, Chủ tịch CĐCS trao thưởng cho các cháu đạt thành tích trong học tập năm học 2023-2024
Vượt qua những bỡ ngỡ, khó khăn ban đầu trong việc tiếp cận đổi mới chương trình, sách giáo khoa của 3 cấp học (tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông) đối với cả phụ huynh và học sinh, năm học 2023-2024 đã có 58 cháu là con của đoàn viên đạt thành tích trong học tập với hơn 80 danh hiệu, trong đó có cháu đạt thành tích trong nhiều môn học, cấp thi...những thành tích học tập trên không chỉ ghi nhận sự nỗ lực trong học tập của các cháu mà còn là món quà tinh thần đối với các bậc phụ huynh.
![](/img/image/T7-2024/KL/8-7/image005.jpg)
Tham quan tại Trung tâm Cứu hộ bảo tồn và Phát triển sinh vật, Vườn Quốc gia Cúc Phương
Hoạt động tham quan, tìm hiểu, học tập công tác bảo tồn động vật hoang dã, bảo tồn đa dạng sinh học trong hệ sinh thái rừng trên núi đá vôi tại Cơ sở bảo tồn Gấu Ninh Bình và Vườn Quốc gia Cúc Phương không chỉ tuyên truyền, nâng cao kiến thức về công tác bảo tồn động vật hoang dã, bảo tồn đa dạng sinh học, còn giúp các cháu thanh thiếu niên, nhi đồng hiểu được vai trò và tầm quan trọng của rừng tới cuộc sống - rừng là lá phổi xanh của trái đất, rừng là ngôi nhà chung của muôn loài, rừng nuôi dưỡng và làm giàu sự sống cho con người. Buổi tham quan, dã ngoại học tập đã diễn ra với không khí sôi nổi, vui tươi, giảm căng thẳng cho các cháu học sinh sau những giờ học, giúp tăng cường sức khỏe thông qua những hoạt động vận động, tăng kĩ năng học hỏi và quan sát. Hoạt động tham quan dã ngoại đã giới thiệu vẻ đẹp của quê hương Ninh Bình, giúp các cháu học sinh có nguồn tư liệu sinh động, chân thật hỗ trợ quá trình học tập và rèn luyện của các cháu trong thời gian tới đồng thời là một kỷ niệm đẹp, ý nghĩa cho năm học đã qua của các cháu học sinh, tạo động lực cho các cháu phấn đấu trong năm 2024-2025.
![](/img/image/T7-2024/KL/8-7/image007.jpg)
Tham quan Cơ sở bảo tồn Gấu Ninh Bình
Lê Thị Cúc - Chi cục Kiểm lâm